รับรางวัลจากการประกวดพวงมาลัยและเทียน เทศกาลเตรียมรับเสด็จพระคริสตเจ้า ของ SPC THAI Educational Village
![](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/การประกวดพวงมาลัยและเทียน-เทศกาลเตรียมรับเสด็จพระคริสตเจ้า-SPC-THAI-Educational-Village.png)
วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2567 เซอร์นอร์แบร์ตา ปานมีศรี มอบเกียรติบัตรและรางวัลให้กับห้องเรียนที่ได้รับรางวัลจากการประกวดพวงมาลัยและเทียน เทศกาลเตรียมรับเสด็จพระคริสตเจ้า ของ SPC THAI Educational Village รางวัลประเภท LAUDATO SI รักษ์โลก จำนวน 2 รางวัล ได้แก่ ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2/4 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับสอง ระดับประถมศึกษาตอนต้น และระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 5/4 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับหนึ่ง ระดับประถมศึกษาตอนปลาย
![](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับสอง-LAUDATO-SI-รักษ์โลก-ชั้นประถมศึกษาปีที่-24-1-1-1024x1024.png)
![](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับหนึ่ง-LAUDATO-SI-รักษ์โลก-ชั้นประถมศึกษาปีที่-54-1-1024x1024.png)