จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา 2566
![ถวายเทียนพรรษา 2566 อัสสัมชัญคอนแวนตื สีลม](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/362934074_778154817438972_7748328289279505485_n-1024x683.jpg)
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 ฝ่ายกิจการนักเรียนร่วมกับกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา เนื่องในวันอาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา ตัวแทนคุณครูและนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 2-6 คณะกรรมการเครือข่ายผู้ปกครอง ร่วมถวายเทียนและปฏิบัติธรรม ณ วัดยานนาวา และนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ถวายเทียน ณ วัดน้อย โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ สีลม