แสดงความขอบคุณคณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยมหิดล จากการทำบันทึกความร่วมมือทางวิชาการระหว่างปีการศึกษา 2565-2567
![](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/338305285_612561463664517_5221411054209089472_n-1024x683.jpg)
โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ สีลม และ โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ แสดงความขอบคุณคณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยมหิดล จากการทำบันทึกความร่วมมือทางวิชาการระหว่างปีการศึกษา 2565-2567
ซึ่งในปีการศึกษา 2565 ครูและบุคลากรได้รับการพัฒนาในหัวข้อ Introduction to Power BI และนักเรียนประถมศึกษาได้รับการพัฒนาจากค่ายโค้ดดิ้งเปลี่ยนโลก Coding for a Better World: Coding Smart Project for UN Sustainable Goals with Micro:bit ในช่วงเมษายน 2565 ที่ผ่านมา และนักเรียนประถมศึกษาปีที่ 3-6 ได้รับความรู้ จากการจัดกิจกรรมถ่ายทอดองค์ความรู้ด้าน ICT หัวข้อ “Security Awareness” ให้ตระหนักถึงความสำคัญ ของภัยจากโลกออนไลน์ในเด็ก ซึ่งถือเป็นเรื่องที่ไม่ควรมองข้าม
จึงขอแสดงความขอบคุณคณะ ICT มหาวิทยาลัยมหิดล ที่ได้อนุเคราะห์จัดกิจกรรมต่างๆ มา ณ ที่นี้