29 มิถุนายน 2566 โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ สีลม จัดพิธีบูชาขอบพระคุณสมโภชนักบุญเปโตรและเปาโล
![](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/หน้าปกWEB-พิธีบูชาขอบพระคุณสมโภชนักบุญเปโตรและเปาโล-.jpg)
วันที่ 29 มิถุนายน 2566 ฝ่ายอภิบาลและแพร่ธรรม จัดพิธีบูชาขอบพระคุณสมโภชนักบุญเปโตรและเปาโล โดยคุณพ่อวิทยา เขียวประไพ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเซนต์หลุยส์ เป็นประธาน เพื่อเทิดเกียรติท่านนักบุญผู้เป็นเสาหลักของพระศาสนจักร มีบทบาทสำคัญในการยืนยันความเชื่อถึงพระเยซูคริสตเจ้า และเป็นพิเศษแด่นักบุญเปาโล องค์อุปถัมภ์ของคณะภคินีเซนต์ปอล เดอ ชาร์ตร