![](https://ascs.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/พิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสปิดปีการศึกษา-1024x683.png)
วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2567 คณะเซอร์ คุณครู นักเรียน ร่วมพิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสปิดปีการศึกษา โดย คุณพ่อเดวิด ศักดา แสนบรรเจิดสุข และคุณพ่อคามิลโล พรสรร สิงห์ชัย เพื่อโมทนาคุณพระเจ้าสำหรับพระหรรษทานและพระพรตลอดปีที่ผ่านมา ที่ทรงดูแลคุ้มครองให้ปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง ทรงนำการปฏิบัติหน้าที่ของแต่ละคนอย่างดี มีความรักใคร่ปรองดอง สมัครสมานสามัคคี มีความรักและให้อภัยแก่กันและกันเสมอ